Paris Olympics 2024: ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూస్తున్న పారిస్ ఒలింపిక్స్కు కౌంట్డౌన్ ప్రారంభమైంది. జులై 26 నుంచి ప్రారంభం కానున్న ప్రపంచ క్రీడల్లో భారతీయులు మొత్తం 13 విభాగాల్లో పోటీపడనున్నారు. అలాగే ఈసారి అథ్లెటిక్స్, షూటింగ్లో 21 మంది క్రీడాకారులు తలపడటం విశేషం. దీని ప్రకారం, ఈ ఒలింపిక్స్లో పాల్గొనే భారతీయుల జాబితా ఎలా ఉందో ఓసారి చూద్దాం..
ధీరజ్ బొమ్మదేవర్ (పురుషుల రికర్వ్)
నీరజ్ చోప్రా (పురుషుల జావెలిన్ త్రో)
కిషోర్ కుమార్ జెనా (పురుషుల జావెలిన్ త్రో)
మురళీ శ్రీశంకర్ (పురుషుల లాంగ్ జంప్)
అవినాష్ సాబుల్ (పురుషుల 3000 మీటర్ల స్టీపుల్చేజ్)
పారుల్ చౌదరి (మహిళల 3000 మీటర్ల స్టీపుల్చేజ్)
ప్రియాంక గోస్వామి (మహిళల 20 కి.మీ రేస్వాక్)
అక్షదీప్ సింగ్ (పురుషుల 20 కి.మీ రేస్వాక్)
రామ్ బాబూ (పురుషుల 20 కి.మీ రేస్వాక్)
అర్ష్ప్రీత్ సింగ్ (పురుషుల 20 కి.మీ రేస్వాక్)
వికాస్ సింగ్ (పురుషుల 20 కి.మీ రేస్వాక్)
పరమజీత్ బిష్త్ (పురుషుల 20 కి.మీ రేస్వాక్)
సూరజ్ పన్వర్ (పురుషుల 20 కి.మీ రేస్వాక్)
సెర్విన్ సెబాస్టియన్ (పురుషుల 20 కి.మీ రేస్వాక్)
ప్రియాంక గోస్వామి/అక్ష్దీప్ సింగ్ (మారథాన్ నడక – మిక్స్డ్ రిలే)
రూపల్ చౌదరి, ఎంఆర్ పూవమ్మ, జ్యోతిక శ్రీ దండి, శుభా
వెంకటేశన్ (మహిళల 4×400 మీటర్ల రిలే)
ముహమ్మద్ అనస్ యాహియా, ముహమ్మద్ అజ్మల్, ఆరోకియా రాజీవ్, అమోజ్ జాకబ్ (పురుషుల 4×400 మీటర్ల రిలే)
పీవీ సింధు (మహిళల సింగిల్స్)
హెచ్ఎస్ ప్రణయ్ (పురుషుల సింగిల్స్)
లక్ష్య సేన్ (పురుషుల సింగిల్స్)
అశ్విని పొన్నప్ప, తనీషా క్రాస్టో (మహిళల డబుల్స్)
సాత్విక్ సాయిరాజ్ రంకిరెడ్డి, చిరాగ్ శెట్టి (పురుషుల డబుల్స్)
లోవ్లినా బోర్గోహైన్ (మహిళల 75 కేజీలు)
నిఖత్ జరీన్ (మహిళల 50 కేజీలు)
ప్రీతి పవార్ (మహిళల 54 కేజీలు)
నిశాంత్ దేవ్ (పురుషుల 71 కేజీలు)
అమిత్ పంగల్ (పురుషుల 51 కేజీలు)
జాస్మిన్ లంబోరియా (మహిళల 57 కేజీలు)
అనూష్ అగర్వాలా (వ్యక్తిగతం)
భారత పురుషుల హాకీ జట్టు
బలరాజ్ పన్వార్ (M1x)
విష్ణు శరవణన్ (పురుషుల ICLA 7)
బల్రాజ్ పన్వర్ (పురుషుల సింగిల్స్ స్కల్)
నేత్ర కుమనన్ (మహిళల సింగిల్ బోట్)
పాలక్ గులియా (మహిళల 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్)
ఇషా సింగ్ (మహిళల 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్)
మను భాకర్ (మహిళల 25 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్)
రిథమ్ సాంగ్వాన్ (మహిళల 25 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్)
మెహులీ ఘోష్ (మహిళల 10 మీటర్ల ఎయిర్ రైఫిల్)
తిలోత్తమ సేన్ (మహిళల 10 మీటర్ల ఎయిర్ రైఫిల్)
సిఫ్ట్ కౌర్ సమ్రా (మహిళల 50 మీటర్ల రైఫిల్ 3P)
శ్రీయాంక సడంగి (మహిళల 50 మీటర్ల రైఫిల్ 3పి)
రాజేశ్వరి కుమారి (మహిళల షూటింగ్)
రైజా ధిల్లాన్ (మహిళల స్కీట్), సరబ్జోత్ సింఘ్ (పురుషుల 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్)
వరుణ్ తోమర్ (పురుషుల 10 మీటర్ల ఎయిర్ పిస్టల్)
అనీష్ భన్వాలా (పురుషుల 25 మీటర్ల ర్యాపిడ్ ఫైర్ పిస్టల్)
విజయ్వీర్ సిద్ధు (పురుషుల 25 మీటర్ల ర్యాపిడ్ ఫైర్ పిస్టల్)
రుద్రాంక్ పాటిల్ (పురుషుల 10 మీటర్ల ఎయిర్ రైఫిల్)
అర్జున్ బాబుటా (పురుషుల 10 మీటర్ల ఎయిర్ రైఫిల్)
స్వప్నిల్ కుసాలే (పురుషుల 50 మీటర్ల రైఫిల్ 3పి)
అఖిల్ షెరాన్ (పురుషుల 50 మీటర్ల రైఫిల్ 3పి)
భౌనీష్ మెండిరట్టా (పురుషుల షూటింగ్)
అనంతజీత్ సింగ్ నరుకా (పురుషుల స్కీట్)
శ్రేయసి సింగ్ (ట్రాప్)
భారత పురుషుల టేబుల్ టెన్నిస్ జట్టు
భారత మహిళల టేబుల్ టెన్నిస్ జట్టు
సుమిత్ నాగల్ (పురుషుల సింగిల్స్)
మీరాబాయి చాను (మహిళల 49 కేజీలు)
పండల్ పంగల్ (మహిళల 53 కేజీలు)
వినేష్ ఫోగట్ (మహిళల 50 కేజీలు)
రాబ్కా హుడా (మహిళల 76 కేజీలు)
అన్షు మాలిక్ (మహిళల 57 కేజీలు)
మరిన్ని క్రీడా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి..